Barka da zuwa ga yanar gizo!

Me yasa Za a Bayyana Wace Irin Gilashin?

Zaɓar gilashin ginin da ya dace yana da mahimmanci ga nasarar aiki. Don ƙarin yanke shawara game da kimantawa, zaɓi da ƙayyadadden gilashin gine-gine, Vitro Architectural Glass (tsohon gilashin PPG) yana ba da shawarar zama masani game da kaddarorin da fa'idodin nau'ikan gilashin da aka fi sani da su: gilashin da ke ruɓaɓɓen e, ƙaramin gilashi, ƙarami- gilashin ƙarfe da gilashi mai duhu.

-Ananan Gilashin Gilashi
An fara gabatar da gilashin hangen nesa mai rufi a cikin shekarun 1960 don rage karɓar zafin rana daga rana da faɗaɗa zaɓuɓɓuka masu kyau. -Arancin emissivity ko “low-e” ana yinsa ne da ƙarfe oxides. Suna nuna duk wani makamashi mai tsawo daga saman gilashin, rage girman zafin da yake ratsa shi.

Coatananan-e shafuka suna ƙuntata adadin ultraviolet da hasken infrared wanda zai iya wucewa ta gilashi ba tare da rage girman hasken da ake gani da ake watsawa ba. Lokacin da gilashi ke ɗaukar zafi ko makamashi mai haske, ana juya shi ta iska ta iska ko kuma a sake sabunta shi ta saman gilashin.

Dalilai don Bayyana Gilashin da aka Rufe Low-E
Mafi dacewa don yanayin-mai mamaye dumama, gilashi mai ƙarancin e-mai haske yana bawa wasu daga cikin gajeren ƙarfin infrared na rana wucewa. Wannan yana taimakawa zafin gini, yayin da yake yin tuno cikin gida mai ɗumi da zafi mai zafi a ciki.

Mafi dacewa don yanayin yanayin-sanyaya, sarrafa hasken rana ƙaramin gilashin gilashi yana toshe makamashin zafin rana kuma yana samar da rufin zafi. Wannan yana sanya iska mai sanyi a ciki da iska mai zafi a waje. Akwai fa'idodi da yawa na gilashin ruɓaɓɓen makamashi mai ƙarfi, gami da ƙarancin kwanciyar hankali da yawan aiki, gudanar da hasken rana da sarrafa haske. Glassesananan gilashin gilashi suna ba mai ginin damar mafi kyawun ikon amfani da makamashi ta hanyar rage dogaro da dumama da sanyaya ta wucin gadi, wanda ke haifar da tsadar kuɗi na dogon lokaci.

Share gilashi
Bayyan gilashi shine nau'in gilashin da akafi amfani dashi kuma ana samun sa a cikin kauri iri-iri. Yawanci yana da watsa haske mai ganuwa mai haske da daidaitaccen launi da nuna gaskiya, kodayake launin korersa yana ƙaruwa yayin da kaurin yake ƙaruwa. Launi da aikin gilashi mai haske ya bambanta ta masana'anta saboda rashin cikakken launi na yau da kullun ko ƙayyadaddun aikin da ASTM International ya bayyana.

Dalilan da za a Fayyace Bayyan Gilashi
Bayyanannen gilashi an fayyace ko'ina saboda tsadarsa saboda amfani da kayan da aka sake amfani da su. Yana da kyakkyawar matattara don haɓakar ƙaramar e-low kuma a cikin kauri iri-iri, daga milimita 2.5 zuwa milimita 19. Yana da kyakkyawan matattara don haɓakar low-e coatings.

Nau'in aikace-aikace don gilashi mai haske ya haɗa da sassan gilashin ruɓaɓɓu (IGUs) da windows, har ma da ƙofofi, madubai, gilashin tsaro da aka shimfiɗa, ciki, facades da bangare.

Tinted gilashi
Irƙira ta hanyar haɗa ƙaramin abin haɗuwa a cikin gilashin yayin masana'antu, gilashin mai launi yana ba da launuka masu dumi ko launuka masu sanyi, kamar shuɗi, shuɗin tagulla da launin toka. Hakanan yana ƙunshe da nau'ikan launuka masu yawa daga haske zuwa matsakaici zuwa duhu ba tare da shafar ainihin kaddarorin gilashin ba, kodayake suna shafar zafi da watsawar haske zuwa digiri daban-daban. Kari akan haka, gilashin mai launi zai iya zama laminated, zafin rai ko mai ƙarfin zafi don gamsar da ƙarfi ko amincin da ake buƙata. Yawa kamar gilashi mai haske, launi da aikin gilashi mai haske ya bambanta da masana'anta saboda babu launi ASTM ko ƙayyadadden aikin gilashin mai wanzuwa.

Dalilan da za a Fayyace Hasken Gilashi
Gilashi mai haske shine manufa ga kowane aikin da zai iya fa'ida daga ƙarin launi wanda ya dace da ƙirar ginin gaba ɗaya da fasalin shafin. Gilashi mai haske kuma yana da amfani don rage haske da iyakance ribar zafin rana idan aka yi amfani da shi tare da ƙaramar e-shafuka.

Wasu aikace-aikace don gilashi mai launi sun haɗa da IGUs, facades, glazing na aminci, gilashin spandrel da gilashi mai sauƙin karatu. Za'a iya samar da tabarau mai haske tare da ƙaramin lantarki don ƙarin wucewa ko aikin sarrafa hasken rana. Hakanan za'a iya sanya gilashi mai haske, zafin rai ko ƙarfin zafin rai don gamsar da ƙarfi ko buƙatun gilashin lafiya.

Gilashin -ananan-ƙarfe
Ana yin gilashin ƙaramin ƙarfe tare da tsari wanda yake ba shi matakan haɓaka haske da gaskiya idan aka kwatanta da gilashin gargajiyar gargajiya. Saboda babu takamaiman bayani na ASTM don ƙaramin ƙarfe mai ƙarfe, matakan tsabta na iya bambanta yadu dangane da yadda ake ƙera su da kuma matakan ƙarfe da ake samu a cikin tsarinsu.

Dalilai don Bayyana Gilashin -ananan ƙarfe
Gilashin ƙaramin baƙin ƙarfe galibi an bayyana shi saboda yana fasalta kashi ɗaya cikin ɗari na abun ƙarfe na gilashin yau da kullun, yana ba shi damar watsa kashi 91 na haske idan aka kwatanta da kashi 83 na gilashin yau da kullun, ba tare da tasirin koren da ke haɗe da gilashin gilashin haske ba. Gilashin ƙaramin ƙarfe kuma yana ƙunshe da babban mataki na tsabta da amincin launi.

Gilashin ƙaramin ƙarfe yana da kyau don aminci da walƙiyar tsaro, shingen tsaro, tagogi masu ƙyama da ƙofofi. Hakanan an ayyana gilashin ƙaramin baƙin ƙarfe don abubuwan ciki kamar su gizo-gizo, balustrades, tankunan kifi, gilashin ado, kujeru, teburin tebur, ƙyallen ƙofofi da ƙofofi. Aikace-aikacen waje sun haɗa da gilashin gani, hasken sama, ƙofar shiga da kuma kantunan ajiya.


Post lokaci: Aug-11-2020